Myfenadin có thành phần Fexofenadin có tác dụng chọn lọc lên nguyên nhân gây viêm mũi dị ứng, chỉ được sử dụng trong trường hợp hơi, chảy máu mũi, mũi, vòm miệng...
Mỗi 5ml hỗn dịch uống Myfenadin chứa:
- Thành phần dược chất
Fexofenadin hydroclorid: 30mg
- Thành phần tá dược: Nipazin, nipazol, titan dioxyd, propylen glycol, sorbitol 70%, ethylen diamin tetra-acetat dinatri, đường trắng, poloxamer 407, dinatri hydrophosphat, natri dihydrophosphat, xanthan gum, hương dâu, ponceau, nước vừa đủ 5ml.
- Dùng điều trị triệu chứng trong Viêm mũi dị ứng theo mùa hoặc dị ứng đường hô hấp như: sổ mũi, khó thở, ngạt hơi, chảy nước mắt, ngứa mũi và ngứa cổ.
- Cảm thấy khó chịu với fexofenadin, terfenadin hay bất kỳ thành phần nào của thuốc.
- Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 10ml/lần ngày 2 lần không uống quá 20ml trong 24 giờ.
- Trẻ em từ 2 đến dưới 12 tuổi: uống 5ml/ngày 2 lần; không uống quá 10ml trong 24 giờ.
- Bạn trực tiếp hoặc pha với nước
Hộp 20 gói
- Nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp